मातृत्व – प्रेमाची कहाणी – लग्न – भाग २

आणि मग जसजसा दिवस जवळ येऊ लागला तसतसा उत्साह वाढला.
ते त्यांच्या लग्नाच्या खरेदीसाठी साउथ सिटी मॉलमध्ये गेले होते, कोलकातामधील सर्वात पॉश मॉलपैकी एक. प्रीथाला त्यांच्या पवित्र विवाहासाठी दोघांनाही सर्वोत्तम दिसण्यासाठी कोणताही खर्च कमी करायचा नव्हता. त्यांनी इतर अनेक गोष्टी विकत घेतल्या. प्रीथा खरेदीच्या मोहात होती.
प्रीथाने सलीमला लग्नाचे त्याचे कपडे ठरवू दिले आणि त्याने तिला निराश केले नाही. त्याने स्वतःसाठी एक साधा पण अतिशय रुचकर दिसणारा कुर्ता आणि धोतर निवडल. त्याची निवड पाहून ती प्रभावित झाली. सलीमच्या विपरीत प्रीथाला स्वतःसाठी काय खरेदी करायचं हे ठरवण्यात खूप त्रास होत होता.
पण सलीम तिला वाचवायला आला.
त्याने दुकानातील सर्वात सुंदर बनारसी साडी घेतली होती. सुंदर गोष्टींकडे त्याची नजर होती.
प्रीताचे हृदय प्रेमाने फुलले. ती त्याच्याशिवाय काय करेल? “खरंच?” प्रिथाने त्याने आणलेली साडी बघत विचारले. “हो आई, फक्त एक गोष्ट आहे कि हि ३५ हजाराला आहे.” “पैशांची काळजी करू नकोस. तुझी निवड आहे ना? मी घेतेय हि.” “एकदा ट्राय करून बघ ना? प्लिज!”

प्रिताने ड्रेसिंग रूममध्ये तिला योग्य पारंपारिक बंगाली शैलीत घालण्यासाठी वेळ दिला…सलीमने वाट पाहिली आणि त्याला फळ मिळाले. प्रिथा दार उघडून बाहेर आली. “ओह माय गॉड!” सलीम पाहतच राहिला. ती एखाद्या राणीपेक्षा कमी भासत नव्हती. सलीम तिचा फोटो काढायला उठला. “एक फोटो आई प्लिज!” प्रिथा एखाद्या किशोरवयीन मुलीसारखी लाजत होती. त्यांची शॉपिंग झाली. ते परत निघाले. जेव्हा ते घरी परतले, प्रीताचे हृदय भावनांनी भरले होते. हा आता खेळ राहिला नाही. ते ज्या वचनबद्धतेत आले होते ते खरे, अतिशय वास्तविक होते आणि आता माघार नव्हती. “बेबी, उद्या आपलं लग्न होणारे… म… मला तुला तुला शेवटचं एकदा विचारायचंय… मी तुझ्याहून १६ वर्षांनी मोठी आहे आणि आपल्याला पूर्ण आयुष्य काढायचंय. मी नेहमी सुंदर नाही राहणार सलीम.” “आई, तू एक चूक करतीयेस. आपण फक्त पती पत्नी नाही आहोत. आपण आई आणि मुलगा सुद्धा आहोत आणि आई हि आपल्या मुलाच्या नजरेत सगळ्यात सुंदर स्त्री असते. नेहमीच…” प्रिताला बोलण्यासारखे काहीच नव्हते. त्याच्या निरागस, प्रामाणिक डोळ्यांकडे बघत तिला पक्के माहित होते, हा फक्त मुलगा नाही तर तो देवदूत आहे.

आणि मग, दुसऱ्या दिवशी…

सलीमने तिचा सर्व ब्राइडल मेकअप स्वतः केला होता. प्रीथा आश्चर्यचकित झाली की तो किती कुशल आहे.
त्याने सर्व काही खूप काळजीने केले.
त्याने तिचे केसही तितक्याच कौशल्याने केले.
शेवटी प्रीथाचा विश्वासच बसेना तिने जे पाहिलं…ती खूप सुंदर दिसत होती. बंगाली लग्नाचे मंत्र अलेक्सावर वाजवले गेले, त्यांनी त्यांच्या लग्नाची शपथ घेतली.
सलीमने सर्व व्यवस्था केली होती, त्याचे संशोधन परिपूर्ण होते. त्याला सर्व विधी नीट पार पाडायचे होते. जेव्हा एकमेकांना हार घालण्याची वेळ आली तेव्हा तिने थोडी नौटंकी केली. जी पुरुष करतात जे नवरीपेक्षा उंच असतात. “आई, तू खूप उंच आहेस!” सलीमच्या गळ्यात हार घालताना सलीमच्या चेहऱ्यावर उमटलेले भाव स्पष्ट करता येत नव्हते. “शेवटी… तू मला तुझा नवरा बनवलंस आई…” हिंदू संस्कारानुसार ते आध्यात्मिकरित्या पती-पत्नी झाले होते.
समाज किंवा कायद्याची रचना काही फरक पडत नाही.
फक्त प्रेम महत्त्वाचे होते.

You cannot copy content of this page